LED nuni fuska, wanda ya ƙunshi ɗimbin allon fuska ta amfani da tsayayyen tsararriyar diodes masu fitar da haske (LEDs) azaman pixels don nunin bidiyo, ana iya shigar da su a waje da cikin gida don ƙirƙirar samfuran ku da abun talla.
Suna tsaye azaman ɗayan ingantattun hanyoyi don ɗaukar hankali ga alamarku ko tallace-tallacen kasuwanci. Tare da ingancin hoto sosai, dama ce mafi yawan 'yan kasuwa ba za su iya yin kuskure wajen nuna alamar su ba.
Suna samun kayan aiki a manyan kantuna, makarantu, asibitoci, da kusan duk wuraren da ake iya tunani. A cikin wannan labarin, zamu shiga cikin aikace-aikacen nunin nunin LED na waje a cikin tallan gine-gine.
LED Application a Architecture
Gigantic LED fuska sun zama wani muhimmin ɓangare na gine-gine na zamani, daga fitilun filin Times na New York zuwa ga Piccadilly Circus. Fuskokin LED sun zama daidaitaccen kasancewar a cikin alamun ƙasa a duk manyan biranen.
Wannan labarin yana nufin ya shiryar da ku ta hanyar dalilin da yasa fuska na LED na waje ya dace da ci gaban kasuwancin ku.
Amfanin Fuskar Nuni LED na Waje
Ga fa'idodinwaje LED nuni:
Ƙarfin Ma'anar Maɗaukaki
A wasu lokuta, don cika hankalin mutane, kuna buƙatar ƙudurin hoto mai inganci. Ka yi tunanin ganin tallan Coca-Cola ba tare da fizz ba; Ba za ku yi ƙarancin isa ga abin sha ba idan aka kwatanta da lokacin ganin talla tare da fizz. Tare da manyan LEDs, kasuwancin ku yanzu na iya nuna duk fa'idodin fa'idar alamar ku a cikin hoto mai tsayi, yana ɗaukar ko da cikakkun bayanai.
Haske
LEDs suna aiki ba kawai da dare ba har ma da rana. Wannan yana nufin saƙonka koyaushe yana bayyane ga kowa, ba tare da la'akari da lokacin rana ba. Suna ba da ingantaccen haske don fuskantar mafi tsananin hasken rana.
M Tsarukan Gudanarwa
Manyan LEDs na iya haɗawa zuwa cibiyoyin sadarwar nuni daban-daban kuma suna zuwa tare da tsarin gudanarwa mai haɗaka waɗanda ke tsara bidiyon da kuke son kunnawa cikin sauƙi.
Ikon nesa
Tare da na'urar nesa, ba tare da la'akari da inda kuka shigar da shi ba, kuna da cikakkiyar 'yancin kai akan saƙon da aka watsa akan allon LED.
Aikace-aikacen LED na waje
Ana iya amfani da LEDs a cikin al'amuran masu zuwa:
Gina Facades
Ganuwar gine-gine na waje, musamman kusa da wuraren zirga-zirgar ƙafa, sune manyan wuraren shigar da nunin LED. Idan zirga-zirgar ta ci gaba kuma ginin ya kasance a tsaye, abokan cinikin da za su iya hango saƙon ku.
Kasuwancin Kasuwanci
Fuskokin LED sun zama alamomin wuraren cin kasuwa. Tare da kwararar zirga-zirgar ƙafa, manyan kantuna na iya ɗaukar hankalin mutane yadda ya kamata. Za su iya sanar da abokan ciniki game da ƙayyadaddun tayi, inganta sabbin yarjejeniyoyin ga masu wucewa, da ƙari.
Kade-kade da Wasanni
Babban nunin LED yana jan hankalin masu sauraro a wurin kide-kide ko abubuwan wasanni. Mutane da yawa sun ƙi halartar wasannin motsa jiki saboda ba su da damar sake kunnawa. Tare da LEDs, kuna samun wannan gatan. Haka yake ga shagali; mutane suna da damar lura da duk ayyukan da ke faruwa akan mataki.
Labarin yana da nufin haskaka aikace-aikace daban-daban da fa'idodin nunin nunin nunin LED na waje a cikin gine-gine, yana mai da hankali kan tasirin su wajen jan hankalin masu sauraro da haɓaka samfuran ƙira a cikin saitunan daban-daban.
Tasirin gani
Dole ne allon LED ɗin ku ya ɗauki hankalin masu wucewa kuma ya isar da saƙonku. Kamar yadda aka ambata a baya, bayyanannen hoton yana nuna halayen mutane. Dole ne allon LED ya kasance masu haske da daidaitattun launuka.
A ƙasa akwai wasu shawarwari don yin tunani kafin siyan filaye na LED na waje don amfani da gine-gine.
Tasirin gani
Dole ne allon LED ɗin ku ya ɗauki hankalin masu wucewa kuma ya isar da saƙonku. Kamar yadda aka ambata a baya, bayyanannen hoton yana nuna halayen mutane. Dole ne allon LED ya kasance masu haske da daidaitattun launuka.
Kuna buƙatar amfani da LEDs tare da babban pixel pitch. Mafi girman girman pixel, mafi kyawun ingancin hoto akan LED.
Haske
Don ganin hotunan da gaske a bayyane a kowane lokaci na rana, dole ne su kasance masu haske. Lokacin da abubuwan da kuke gani suka yi haske, za ku iya motsa sha'awar masu wucewa. Ana auna hasken bangon bidiyo da nits. Babban ƙimar nit yana nuna haske. Don kafaffen LEDs na waje, kuna buƙatar mafi ƙarancin nits 5,000 don ganin hotuna a sarari.
Dorewa
LEDs ya kamata su kasance masu ƙarfi. LEDs da yawa (kamar waɗanda muke da su a Hot Electronics) sun zo da kaddarorin masu hana ruwa, wuta, da kaddarorin juriya.
Amma don sa su ƙara ƙarfi, kuna buƙatar ƙara wasu abubuwa kaɗan. Misali, ya kamata a shigar da masu kariya don hana aukuwar walƙiya. Waɗannan suna tabbatar da ƙasa na jiki da kuma sanya ido kan shinge. Hakanan yana da juriya na ƙasa da ƙasa da 3 ohms don sakin wuce haddi na halin yanzu yayin faɗuwar walƙiya.
Zazzabi
Kamar yadda za a shigar da allon LED ɗinku a waje, za a fallasa su ga yanayin yanayi daban-daban. Bugu da ƙari, LEDs suna fitar da zafi yayin aiki. Don hana haɗaɗɗun da'irori daga ƙonewa, kuna buƙatar tabbatar da tsarin sanyaya haɗin gwiwa.
Musamman ga LEDs ba tare da tsarin sanyaya ba, yana da kyau a sanya axle a bayan allon don daidaita yanayin zafi tsakanin -10 zuwa 40 digiri Celsius. Idan allonku yana cikin wuri mai zafi, kuna iya buƙatar shigar da tsarin HVAC don daidaita yanayin zafin ciki.
Gina shi Dama
Kuna buƙatar shawarwarin da ya dace don yin amfani da mafi yawan allon LED. Kuna iya shigar da allon LED na waje akan bango, sanduna, manyan motocin hannu, da ƙari. Amfanin LEDs shine cewa zaku iya tsara su gabaɗaya.
Kulawa
Dole ne a yi la'akari da damuwar kulawa lokacin zabar nunin LED. Jerin mu na FH ya zo tare da sandunan ruwa don samun sauƙi ga majalisar ministoci don kulawa da sauri. Yayin da jerin FH yana da sauƙin kiyayewa, dole ne kuma a samo hanyar shigarwa daidai don samun sauƙi na gaba.
Wuri Mahimmanci
Wuraren nunin LED yana da mahimmanci. Don amfani da mafi yawan LEDs, dole ne ku sanya su a cikin manyan wuraren zirga-zirgar ƙafa kamar mahadar, manyan tituna, kantuna, da sauransu.
Sanya LEDs
Za mu jagorance ku ta matakai huɗu na shigar da LEDs:
Bincike
Kafin shigar da allon LED, kuna buƙatar bincike mai zurfi. Yi nazarin yanayi, ƙasa, kewayon haske, hasken wurin, da sauran sigogi. Ma'aikatan da ke gudanar da binciken dole ne su tabbatar da cewa an yi amfani da duk kayan aiki daidai kuma su tsara hanyoyi daban-daban na shigar da LED don tabbatar da shigarwa mai sauƙi.
Gina
Kuna iya shigar da LED ta hanyoyi biyu: rataye su a gefen bango ko daidaita su a kan rufi ko saman. Bugu da ƙari, sadarwa yana da mahimmanci ga ma'aikatan kayan aiki don tabbatar da amincin kowa da duk abin da ke ciki.
Gyaran Hasken Range
Fuskokin LED suna da nau'ikan haske daban-daban dangane da kusurwoyin kallo. Lokacin shigar da LEDs a waje, tabbatar da shigarwa dangane da damar karɓar wurin. Yi nazarin kusurwar da mutane za su iya gani daga gare su kuma bincika daidaitaccen haske na hoton da rubutun kalmomi. Lokacin da kuka daidaita haske tare da kusurwar dama, zaku iya cikakken amfani da LEDs.
Duban Kulawa
A lokacin m cak, duba mai hana ruwa Layer, ruwan sama cover, sanyaya tsarin, da dai sauransu Dubawa wadannan sassa tabbatar da dace nuni na LED fuska. Yana da mahimmanci don shigar da LEDs ta hanyar da za ta sauƙaƙe su don kulawa na gaba.
Yanzu da muka ba da wasu ilimi game da ƙayyadaddun fitattun LED fuska, yanzu zaku iya bincika zaɓin mu na babban ƙarshen.waje kafaffen allon LED.
Tuntuɓe mu: Don tambayoyi, haɗin gwiwa, ko don bincika kewayon samfuran LED ɗinmu, da fatan za a iya tuntuɓar mu:sales@led-star.com.
Lokacin aikawa: Nuwamba-27-2023